Tin Tức Bitcoin - Cập Nhật Tin Tức Coin Hàng Ngày 24/7
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Không kết quả
Xem tất cả kết quả
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Không kết quả
Xem tất cả kết quả
Tin Tức Bitcoin - Cập Nhật Tin Tức Coin Hàng Ngày 24/7
Không kết quả
Xem tất cả kết quả

Tin Tức » Tin Tức Bitcoin » Hoa Kỳ đấu giá 41.000 BTC liên quan đến Silk Road

Hoa Kỳ đấu giá 41.000 BTC liên quan đến Silk Road

Tác giả Hồng San
03/04/2023

Chính phủ Hoa Kỳ đấu giá 41.000 BTC liên quan đến thị trường Silk Road nổi tiếng. Tiền thu được sẽ được sử dụng để hỗ trợ ngân sách của Bộ Tài chính Hoa Kỳ.

Chính phủ Hoa Kỳ đang chuẩn bị bán đấu giá một số lượng đáng kể bitcoin, khoảng 41.000 BTC, được liên kết với sàn giao dịch trực tuyến Silk Road nổi tiếng. Hành động này nhằm sử dụng khoản thu để hưởng lợi cho Kho bạc Hoa Kỳ.

Silk Road là một nền tảng darknet tai tiếng đã hỗ trợ việc bán hàng hóa và dịch vụ bất hợp pháp, bao gồm ma túy và vũ khí, bằng cách sử dụng bitcoin làm tiền tệ chính. Nền tảng này đã bị FBI đóng cửa vào năm 2013 và người sáng lập của nó, Ross Ulbricht, đã bị bắt giữ và kết án tù chung thân.

💥BREAKING: US Govt Sold 9,800 $BTC on March 14, Intends to Sell a Further 41,500 BTC Connected to Silk Road in Four Batches Over the Course of the Year.

— Crypto Rover (@rovercrc) March 31, 2023

Sau khi đóng cửa Silk Road, chính phủ Mỹ đã giữ một số lượng lớn bitcoin, được tịch thu trong quá trình điều tra. Bây giờ, họ dự định đấu giá tài sản kỹ thuật số này cho công chúng, theo một động thái tương tự năm 2014 khi họ đấu giá 30.000 BTC.

Xem thêm:  Người mua Bitcoin trở lại khi BTC gần kháng cự: 72.000 USD tiếp theo?

Cuộc đấu giá sắp tới dự kiến sẽ thu hút sự quan tâm đáng kể từ cả nhà đầu tư cá nhân và tổ chức, đặc biệt là khi giá trị của bitcoin hiện tại và sự hiếm có của các cuộc đấu giá quy mô lớn như vậy. Cuộc đấu giá sẽ được tiến hành theo định dạng đấu giá kín, đảm bảo rằng các bên tham gia sẽ không biết được số tiền đặt của những người khác.

Các bên quan tâm sẽ phải hoàn tất quá trình đăng ký, bao gồm việc đệ trình khoản tiền đặt cọc, để tham gia đấu giá. Chính phủ Mỹ vẫn chưa thông báo ngày chính xác và các chi tiết khác, nhưng các nhà đấu giá tiềm năng được khuyến khích để ý đến trang web của Cục Marshals Hoa Kỳ để cập nhật thông tin.

Cuộc đấu giá sắp tới là minh chứng cho sự cam kết kiên định của chính phủ Mỹ trong việc đấu tranh chống lại các hoạt động bất hợp pháp liên quan đến tiền điện tử, đồng thời nhấn mạnh sự chấp nhận ngày càng tăng của bitcoin và các loại tiền điện tử khác trong lĩnh vực tài chính truyền thống.

Xem thêm:  Bitwise mua 1,5 triệu USD HYPE, giá giữ hỗ trợ: 57,21 hay 51,20 USD?

Với giá trị bitcoin ngày càng tăng, cuộc đấu giá này dự kiến ​​sẽ đem lại số tiền đáng kể cho Bộ Tài chính Mỹ.

Tin Tức Bitcoin tổng hợp

Tuyên bố miễn trừ: Bài viết này chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin dưới dạng blog cá nhân, không phải là khuyến nghị đầu tư. Nhà đầu tư cần tự nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi đưa ra quyết định và chúng tôi không chịu trách nhiệm đối với bất kỳ quyết định đầu tư nào của bạn.

Theo Nghị quyết số 05/2025/NQ-CP ngày 09/09/2025 của Chính phủ về việc thí điểm triển khai thị trường tài sản số tại Việt Nam, TinTucBitcoin.com hiện chỉ cung cấp thông tin cho độc giả quốc tế và không phục vụ người dùng tại Việt Nam cho đến khi có hướng dẫn chính thức từ cơ quan chức năng.
Đánh giá bài viết:★★★★★4,69/5(90 đánh giá)
Xem Tin Tức Bitcoin trên Google News
THEO DÕI TIN TỨC BITCOIN TRÊN FACEBOOK | YOUTUBE | TELEGRAM | TWITTER | DISCORD
Tags: BitcoinBTC

BÀI VIẾT CÙNG DANH MỤC

Metaplanet chuyển 62 triệu USD Bitcoin, dấy lên lo ngại bán tháo – Vì sao?

Metaplanet chuyển 62 triệu USD Bitcoin, dấy lên lo ngại bán tháo – Vì sao?

31/08/2026
ONDO kiểm định nhu cầu tại 0,34 USD: phe bò giữ được đáy 0,305 USD?

ONDO kiểm định nhu cầu tại 0,34 USD: phe bò giữ được đáy 0,305 USD?

31/08/2026
Selini Capital chuyển 2,2 triệu USD ZRO, gây áp lực lên giá 1 USD?

Selini Capital chuyển 2,2 triệu USD ZRO, gây áp lực lên giá 1 USD?

31/08/2026
Ethereum lấy lại ngưỡng quan trọng sau 108 ngày, mốc 2.500 USD tiếp theo?

Ethereum lấy lại ngưỡng quan trọng sau 108 ngày, mốc 2.500 USD tiếp theo?

31/08/2026
Ethereum hết hàng chờ rút có thể chưa phải tín hiệu tốt?

Ethereum hết hàng chờ rút có thể chưa phải tín hiệu tốt?

31/08/2026
Nhà đầu tư vẫn lo ngại dù Bitcoin vượt mốc 80.000 USD

Nhà đầu tư vẫn lo ngại dù Bitcoin vượt mốc 80.000 USD

31/08/2026
PONS lập đỉnh mới: Buyback 640.000 USD có duy trì đà tăng?

PONS lập đỉnh mới: Buyback 640.000 USD có duy trì đà tăng?

30/08/2026
Ripple cân nhắc thời điểm bảo mật lượng tử cho XRPL và XRP?

Ripple cân nhắc thời điểm bảo mật lượng tử cho XRPL và XRP?

30/08/2026
Capital B lên kế hoạch lập kho bạc Bitcoin sau khi huy động 21 triệu EUR

Capital B lên kế hoạch lập kho bạc Bitcoin sau khi huy động 21 triệu EUR

30/08/2026
DeXe tăng 36%, khối lượng giao dịch đạt 238 triệu USD, phe bò được hỗ trợ

DeXe tăng 36%, khối lượng giao dịch đạt 238 triệu USD, phe bò được hỗ trợ

30/08/2026
Xem Thêm

Tin Nhanh

Justin Sun đăng ảnh cảng Victoria, gợi ý vẫn ở Hong Kong

50 phút trước

Hàn Quốc theo dõi tài sản ảo trong ví cá nhân để lấp lỗ hổng thuế

2 giờ trước

Trader bán toàn bộ SOL sau một năm, lỗ 2,2 triệu USD

3 giờ trước

Lệnh bán khống 149 triệu USD của Wintermute đã có lãi

4 giờ trước

Các dự án crypto chi gần 640 triệu USD mua lại token trong năm nay

5 giờ trước

Fireblocks Custody chuyển 30 triệu USD1 đến Binance trong 15 giờ qua

6 giờ trước

Những sàn giao dịch tiền điện tử tốt nhất hiện nay

Binance Logo Binance Tìm hiểu ngay →
BingX Logo BingX Tìm hiểu ngay →
MEXC Logo MEXC Tìm hiểu ngay →
Coinex Logo Coinex Tìm hiểu ngay →
HTX Logo HTX Tìm hiểu ngay →
Gate Logo Gate Tìm hiểu ngay →
Hashkey Logo Hashkey Tìm hiểu ngay →
BydFi Logo BydFi Tìm hiểu ngay →
Bitget Logo Bitget Tìm hiểu ngay →
  • Tin Tức
  • Phân Tích Thị Trường
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Google News-llms
Privacy Policy

© 2019 - 2025 Tin Tức Bitcoin

Không kết quả
Xem tất cả kết quả
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ

© 2019 - 2025 Tin Tức Bitcoin