Tin Tức Bitcoin - Cập Nhật Tin Tức Coin Hàng Ngày 24/7
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Coins & Tokens
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Không kết quả
Xem tất cả kết quả
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Coins & Tokens
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Không kết quả
Xem tất cả kết quả
Tin Tức Bitcoin - Cập Nhật Tin Tức Coin Hàng Ngày 24/7
Không kết quả
Xem tất cả kết quả

Tin Tức » Tin Tức Bitcoin » Giá Bitcoin sẽ sụp đổ như năm 2019 và 2020 không?

Giá Bitcoin sẽ sụp đổ như năm 2019 và 2020 không?

Tác giả Tin Tức Bitcoin
16/08/2023
Giá bitcoin biến động khi chỉ số CPI tăng 3,7%

Giá bitcoin biến động khi chỉ số CPI tăng 3,7%

Giá Bitcoin đã duy trì ở mức khoảng 29.000 USD trong phần lớn tuần qua. Điều này cho thấy thị trường đang trải qua sự chậm trễ và thiếu động lực, cũng như sự chần chừ trong việc tham gia vào tài sản số này. Một nguyên nhân cho sự chần chừ này là sự kỳ vọng rằng giá Bitcoin sẽ trải qua một cuộc suy thoái khác trước khi thị trường tăng trưởng trở lại. Tuy nhiên, một nhà phân tích tiền điện tử giải thích lý do tại sao kỳ vọng này có thể bị phá vỡ lần này.

Giá Bitcoin có thể không lặp lại như năm 2019-2020

Trước khi thị trường tăng giá mạnh trong giai đoạn tăng trưởng 2020-2021, giá Bitcoin đã trải qua một năm đầy biến động. Thị trường gấu đã làm suy yếu tài sản kỹ thuật số này, khiến giá Bitcoin giảm hơn 80% so với mức giá cao nhất từ trước đó, và những sụp đổ này sẽ tiếp tục kéo dài vào năm 2020.

Với xu hướng giá Bitcoin theo các xu hướng trước đó, nhà đầu tư có thể hiểu rằng họ đang mong chờ một sự lặp lại của xu hướng này. Nhưng một nhà phân tích tiền điện tử ẩn danh có tên “Tony The Bull” đã trình bày trên X (trước đây là Twitter) để sử dụng “ảnh hưởng gần đây” để giải thích tại sao điều này có thể không xảy ra.

Xem thêm:  Bitcoin giữ mốc 62.000 USD sau đợt thanh lý đòn bẩy 1 tỷ USD từ Binance

Trong bài viết, nhà phân tích tiền điện tử sử dụng một ví dụ về một thị trấn trước đây chưa từng bị lũ lụt, đột nhiên trải qua một cơn mưa lớn. Vì chưa từng xảy ra trước đó, các doanh nghiệp đã không có bảo hiểm lũ lụt. Tuy nhiên, khi tiếp tục hoạt động, các doanh nghiệp bắt đầu mong chờ một trận lũ lụt khác và vì vậy, họ mua bảo hiểm lũ lụt.

Nhà phân tích giải thích rằng mặc dù có các biện pháp để giảm khả năng xảy ra lũ lụt, con người vẫn tiếp tục hoạt động với nhận thức về tác động của lũ lụt. “Đây là cách não bộ hoạt động, đi theo thông tin dễ dàng tiếp cận nhất, thông tin đã ảnh hưởng mạnh mẽ đến bạn gần đây nhất,” nhà phân tích nói. “Đây là cái gọi là ảnh hưởng gần đây.”

Hiện tại, nhà đầu tư đang có xu hướng bị ảnh hưởng bởi sự thiên lệch gần đây trong thị trường tiền điện tử. Họ kỳ vọng rằng Bitcoin sẽ tái diễn những biến động giống như năm 2019-2020, vì đó là cuộc suy thoái gần đây nhất. Điều này có nghĩa là nhà đầu tư đang hoạt động dựa trên kiến thức về sự kiện quan trọng nhất gần đây.

Xem thêm:  Bitcoin phát tín hiệu sắp lao dốc mạnh, liệu còn 57.000 USD?

Tuy nhiên, Tony The Bull lưu ý rằng, tương tự như lũ lụt chưa từng xảy ra trước đây, chúng ta đã trải qua một đại dịch chỉ xảy ra một lần trong đời. Khả năng chúng ta sẽ chứng kiến một biến động giá tương tự như năm 2019 và 2020 là khá thấp.

Giá BTC bám sát các xu hướng trước đó?

Vị trí của nhà phân tích được chứng minh bằng việc giá Bitcoin liên tục chệch khỏi xu hướng lịch sử trong chu kỳ này. Một ví dụ là trong khi giá của tài sản kỹ thuật số này đã giảm xuống khoảng 70% so với mức cao nhất từ trước đến nay là 69.000 USD, nó đã phục hồi gần 50% so với ATH.

Tuy nhiên, một xu hướng tương tự được ghi nhận vào năm 2019 khi giá BTC phục hồi trên 11.000 USD vào giữa năm. Nhưng vào cuối năm, nó đã mất khoảng một nửa những lợi nhuận đó. Còn lại những lợi nhuận bị xoá sạch vào đầu năm 2020.

Nếu BTC tiếp tục theo xu hướng đã được thiết lập trước đó, giá của tài sản kỹ thuật số này có thể giảm xuống còn 12.000 USD trước khi chu kỳ tăng giá tiếp theo bắt đầu. Tuy nhiên, bây giờ chỉ là chờ đợi để xem điều gì sẽ xảy ra.

Xem thêm:  Strategy nắm 847.363 BTC nhưng phe bò Bitcoin vẫn cần chứng cứ!

Tin Tức Bitcoin tổng hợp

Tuyên bố miễn trừ: Bài viết này chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin dưới dạng blog cá nhân, không phải là khuyến nghị đầu tư. Nhà đầu tư cần tự nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi đưa ra quyết định và chúng tôi không chịu trách nhiệm đối với bất kỳ quyết định đầu tư nào của bạn.

Theo Nghị quyết số 05/2025/NQ-CP ngày 09/09/2025 của Chính phủ về việc thí điểm triển khai thị trường tài sản số tại Việt Nam, TinTucBitcoin.com hiện chỉ cung cấp thông tin cho độc giả quốc tế và không phục vụ người dùng tại Việt Nam cho đến khi có hướng dẫn chính thức từ cơ quan chức năng.
Đánh giá bài viết:★★★★★4,25/5(285 đánh giá)

Nếu bạn chưa có tài khoản giao dịch, Hãy đăng ký ngay theo link:

BingX | Binance | MEXC | HTX | Coinex | Bitget | Hashkey | BydFi

Xem Tin Tức Bitcoin trên Google News
THEO DÕI TIN TỨC BITCOIN TRÊN FACEBOOK | YOUTUBE | TELEGRAM | TWITTER | DISCORD
Tags: BitcoinBTC

BÀI VIẾT CÙNG DANH MỤC

Bitcoin tăng giá khi dữ liệu việc làm Mỹ yếu hơn củng cố kỳ vọng Fed nới lỏng

Bitcoin tăng giá khi dữ liệu việc làm Mỹ yếu hơn củng cố kỳ vọng Fed nới lỏng

02/07/2026
Grayscale chuyển 814 BTC và 11.421 ETH sang Coinbase Prime

Grayscale chuyển 814 BTC và 11.421 ETH sang Coinbase Prime

02/07/2026
Bitcoin lấy lại mốc 60.000 USD: Đợt tăng chỉ là short squeeze?

Bitcoin lấy lại mốc 60.000 USD: Đợt tăng chỉ là short squeeze?

02/07/2026
FOMO bán lẻ có thể hỗ trợ dự báo Bitcoin 50.000 USD của Peter Schiff

FOMO bán lẻ có thể hỗ trợ dự báo Bitcoin 50.000 USD của Peter Schiff

02/07/2026
Bitcoin rơi dưới 58.000 USD khi lực bán mạnh lấn át ETF yếu dần

Bitcoin rơi dưới 58.000 USD khi lực bán mạnh lấn át ETF yếu dần

02/07/2026
Riot Platforms bán 500 BTC, báo hiệu sớm cho Bitcoin quý 3?

Riot Platforms bán 500 BTC, báo hiệu sớm cho Bitcoin quý 3?

01/07/2026
Bitcoin đối mặt thử thách 58.000 USD khi nhu cầu Mỹ suy yếu?

Bitcoin đối mặt thử thách 58.000 USD khi nhu cầu Mỹ suy yếu?

01/07/2026
Bitcoin ETF suy giảm mạnh sau đỉnh tháng 4, sản phẩm crypto Mỹ rút 107 tỷ USD

Bitcoin ETF suy giảm mạnh sau đỉnh tháng 4, sản phẩm crypto Mỹ rút 107 tỷ USD

01/07/2026
Bitcoin đã chạm đáy giá thật sự?

Bitcoin đã chạm đáy giá thật sự?

01/07/2026
BlackRock chuyển 344 triệu USD Bitcoin và Ether lên Coinbase Prime

BlackRock chuyển 344 triệu USD Bitcoin và Ether lên Coinbase Prime

30/06/2026
Xem Thêm

Tin Nhanh

JPMorgan: Chiến lược bán Bitcoin có thể làm tăng biến động hai chiều

21 phút trước

Một số nước châu Âu ngầm chấp nhận phí eo biển Hormuz

34 phút trước

SanDisk giảm trong phiên lên tới 10%

46 phút trước

Clifton Collins nạp 500 BTC vào Coinbase, trị giá 30,76 triệu USD

1 giờ trước

Hợp đồng crypto bị thanh lý đạt 585 triệu USD trong 24 giờ qua

1 giờ trước

Humanity Protocol chuyển sang mảng AI doanh nghiệp sau vụ hack 36 triệu USD

2 giờ trước

Những sàn giao dịch tiền điện tử tốt nhất hiện nay

Binance Logo Binance Tìm hiểu ngay →
BingX Logo BingX Tìm hiểu ngay →
MEXC Logo MEXC Tìm hiểu ngay →
Coinex Logo Coinex Tìm hiểu ngay →
HTX Logo HTX Tìm hiểu ngay →
Gate Logo Gate Tìm hiểu ngay →
Hashkey Logo Hashkey Tìm hiểu ngay →
BydFi Logo BydFi Tìm hiểu ngay →
Bitget Logo Bitget Tìm hiểu ngay →
  • Tin Tức
  • Phân Tích Thị Trường
  • Coins & Tokens
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Google News-llms
Privacy Policy

© 2019 - 2025 Tin Tức Bitcoin

Không kết quả
Xem tất cả kết quả
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Coins & Tokens
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ

© 2019 - 2025 Tin Tức Bitcoin