Tin Tức Bitcoin - Cập Nhật Tin Tức Coin Hàng Ngày 24/7
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Không kết quả
Xem tất cả kết quả
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Không kết quả
Xem tất cả kết quả
Tin Tức Bitcoin - Cập Nhật Tin Tức Coin Hàng Ngày 24/7
Không kết quả
Xem tất cả kết quả

Tin Tức » Chính phủ Hoa Kỳ đang bán đấu giá số Bitcoin và Litecoin trị giá 377 nghìn đô la

Chính phủ Hoa Kỳ đang bán đấu giá số Bitcoin và Litecoin trị giá 377 nghìn đô la

Tác giả Tin Tức Bitcoin
21/06/2021
Chính phủ Hoa Kỳ đang bán đấu giá số Bitcoin và Litecoin trị giá 377 nghìn đô la

Chính phủ Hoa Kỳ đang bán bitcoin và litecoin trị giá 377 nghìn đô la thông qua Cục Quản lý Dịch vụ Tổng hợp (GSA). Phiên đấu giá kết thúc lúc 5 giờ chiều thứ Hai, với khả năng kéo dài thời gian đóng cửa. Nhà đấu giá của chính phủ đang bán tài sản kỹ thuật số trong 11 lô và cho đến nay, các lô đã được đấu thầu tích cực.

Nhà đấu giá GSA có gần 10 Bitcoin và 150 Litecoin để bán, phiên đấu giá kết thúc hôm nay

Từ ngày 18 tháng 6 đến thứ Hai, ngày 21 tháng 6, Cơ quan Quản lý Dịch vụ Chung, còn được gọi là GSA, đang bán đấu giá hai loại tài sản tiền điện tử. Những người tham gia đấu giá GSA có thể cố gắng mua 11 lô tiền điện tử chứa khoảng 8,93 BTC và 150,2 LTC.

Chính phủ Hoa Kỳ ước tính giá trị trong sân bóng là 377.000 đô la cho các lô BTC và LTC tổng hợp. Thông báo của GSA lưu ý rằng tổ chức này đã bán tài sản tiền điện tử thay mặt cho chính phủ Hoa Kỳ kể từ đầu năm 2021.

Chính phủ Hoa Kỳ đang bán đấu giá số Bitcoin và Litecoin trị giá 377 nghìn đô la

Cho đến nay, GSA đã đấu giá tài sản tiền điện tử ba lần và bán được tổng cộng 16,99 BTC. Ba phiên đấu giá GSA trước đó đã giải quyết ở mức 937.092 đô la cho các tài sản bitcoin được bán trên nền tảng. Quảng cáo của GSA cũng cố gắng thu hút người đọc bằng cách nói: “Hãy trở thành một phần của cộng đồng tiền điện tử đang phát triển bằng cách đặt giá thầu thắng trong đợt bán tiền điện tử tiếp theo của Đấu giá GSA.”

Xem thêm:  90 ví Bitcoin nay nắm ít nhất 10.000 BTC: Điều gì thay đổi?

“Các nhà đầu tư có kinh nghiệm nhận ra cơ hội tốt khi họ nhìn thấy nó, đó là lý do tại sao các cuộc đấu giá của chúng tôi đã tạo ra rất nhiều sự nhiệt tình trong cộng đồng tiền điện tử,” Thomas Meiron, Ủy viên khu vực về Dịch vụ Mua lại Liên bang của GSA cho biết trong một tuyên bố. “Với việc bổ sung một loại tiền điện tử mới, đây hứa hẹn sẽ là một trong những cuộc đấu giá thú vị nhất trong năm của chúng tôi.”

Chính phủ Hoa Kỳ đang bán đấu giá số Bitcoin và Litecoin trị giá 377 nghìn đô la

Loại tài sản kỹ thuật số mới mà Meiron đề cập đến là litecoin (LTC), vì các cuộc đấu giá trước đây chỉ chứng kiến ​​việc bán BTC. GSA được thành lập vào năm 1949 và là một giải pháp cho thặng dư thuộc sở hữu của chính phủ, hàng hóa bị tịch thu và tài sản cá nhân của liên bang mà họ không còn yêu cầu nữa.

Cơ quan độc lập của chính phủ Hoa Kỳ cho phép công chúng, doanh nghiệp và các cơ quan chính phủ khác đấu thầu các mặt hàng theo kiểu độc quyền. Người mua đấu giá GSA trong nước và quốc tế được yêu cầu mua bằng phương thức điện tử.

Xem thêm:  Dự báo giá Arbitrum: ARB quá mua báo hiệu nguy cơ giảm?

Thỏa thuận mua hàng chỉ điện tử là do Tổng thống tuyên bố tình trạng khẩn cấp quốc gia vào ngày 23 tháng 3 năm 2020. Kể từ đó, GSA không còn chấp nhận các khoản thanh toán được thực hiện bằng tiền mặt, chuyển tiền, séc thu ngân và séc chính thức hoặc cá nhân.

Mô tả về các lô tiền điện tử đang được bán giải thích rằng khi người đặt giá thắng, họ phải chấp nhận trách nhiệm thanh toán phí mạng khai thác. Cho đến nay, đấu thầu đã hoạt động và hàng chục đề nghị đã được đưa ra trên kho tài sản kỹ thuật số hiện tại của GSA.

Bạn nghĩ gì về cuộc đấu giá tiền điện tử GSA? Hãy cho chúng tôi biết bạn nghĩ gì về chủ đề này trong phần bình luận bên dưới.

(function(d, s, id) {
var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0];
if (d.getElementById(id)) return;
js = d.createElement(s); js.id = id;
js.src=”https://connect.facebook.net/en_US/sdk.js#xfbml=1&version=v3.2″;
fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs);
}(document, ‘script’, ‘facebook-jssdk’)); .

Dịch bởi: tintucbitcoin.com
Tuyên bố miễn trừ: Bài viết này chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin dưới dạng blog cá nhân, không phải là khuyến nghị đầu tư. Nhà đầu tư cần tự nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi đưa ra quyết định và chúng tôi không chịu trách nhiệm đối với bất kỳ quyết định đầu tư nào của bạn.

Theo Nghị quyết số 05/2025/NQ-CP ngày 09/09/2025 của Chính phủ về việc thí điểm triển khai thị trường tài sản số tại Việt Nam, TinTucBitcoin.com hiện chỉ cung cấp thông tin cho độc giả quốc tế và không phục vụ người dùng tại Việt Nam cho đến khi có hướng dẫn chính thức từ cơ quan chức năng.
Đánh giá bài viết:★★★★★4,70/5(113 đánh giá)
Xem Tin Tức Bitcoin trên Google News
THEO DÕI TIN TỨC BITCOIN TRÊN FACEBOOK | YOUTUBE | TELEGRAM | TWITTER | DISCORD
Tags: #Bán đấu giá#Chính phủ Hoa KỳBitcoinBTCco giậtĐấu giá GSAđấu giá tài sản kỹ thuật sốGSALitecoinLTCQuản lý dịch vụ chungTài khoản tiền điện tử bị mấtThomas MeironTiền điện tửỦy viên khu vực

BÀI VIẾT CÙNG DANH MỤC

Phân tích đà tăng Bitcoin khi quan điểm của Waller khiến dự báo lãi suất cân bằng 50-50

Phân tích đà tăng Bitcoin khi quan điểm của Waller khiến dự báo lãi suất cân bằng 50-50

05/09/2026
Nhà đầu tư có nên cảnh giác sau khi Bitcoin vượt 80.000 USD?

Nhà đầu tư có nên cảnh giác sau khi Bitcoin vượt 80.000 USD?

04/09/2026
Dự báo giá Arbitrum: ARB quá mua báo hiệu nguy cơ giảm?

Dự báo giá Arbitrum: ARB quá mua báo hiệu nguy cơ giảm?

04/09/2026
APT tăng 10% nhưng đợt mở khóa 11,31 triệu token thử thách phe mua

APT tăng 10% nhưng đợt mở khóa 11,31 triệu token thử thách phe mua

04/09/2026
Vì sao crypto tăng hôm nay? Thị trường thêm 112 tỷ USD, Bitcoin vượt 81.000 USD

Vì sao crypto tăng hôm nay? Thị trường thêm 112 tỷ USD, Bitcoin vượt 81.000 USD

04/09/2026
Bitcoin đối mặt bẫy tháng 9, có thể giảm xuống 52.000 USD?

Bitcoin đối mặt bẫy tháng 9, có thể giảm xuống 52.000 USD?

04/09/2026
LIT tăng 15%, liệu đà tăng kéo dài khi phí tăng 30%?

LIT tăng 15%, liệu đà tăng kéo dài khi phí tăng 30%?

03/09/2026
Tương quan Bitcoin với vàng đạt 50%, giữ được vị thế trú ẩn?

Tương quan Bitcoin với vàng đạt 50%, giữ được vị thế trú ẩn?

03/09/2026
Seeker có thể giảm 40%, nhưng không phá vỡ xu hướng tăng của SKR

Seeker có thể giảm 40%, nhưng không phá vỡ xu hướng tăng của SKR

03/09/2026
SYRUP có thể kéo dài đà tăng 14% khi TVL gần 3 tỷ USD?

SYRUP có thể kéo dài đà tăng 14% khi TVL gần 3 tỷ USD?

03/09/2026
Xem Thêm

Tin Nhanh

Pool thanh khoản Stargate V1 dừng hoạt động ngày 15/12

22 phút trước

Cá voi 1011 Insider: BTC bật tăng, 82.500 USD thành kháng cự chính

1 giờ trước

Các tác nhân AI của OpenAI vượt hạn chế, chiếm quyền website Đức

2 giờ trước

Meme coin Stonks trên BSC vượt vốn hóa 14 triệu USD, lập đỉnh mới

3 giờ trước

Ba chỉ số chứng khoán Mỹ diễn biến trái chiều; SNDK tăng 12,07%

4 giờ trước

Trump: Tăng trưởng không gây lạm phát, Mỹ nên có lãi suất thấp nhất thế giới

6 giờ trước
  • Tin Tức
  • Phân Tích Thị Trường
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ
Google News-llms
Privacy Policy

© 2019 - 2025 Tin Tức Bitcoin

Không kết quả
Xem tất cả kết quả
  • Tin Tức
    • Tin Tức Bitcoin
    • Tin Tức Ethereum
    • Tin Tức Altcoin
    • Tin Tức AI
  • Phân Tích Thị Trường
  • Kiến Thức
  • Flash News
  • Liên hệ

© 2019 - 2025 Tin Tức Bitcoin